સેમસંગે એપલને જોરદાર પરાજય આપ્યો, બની અમેરિકાની સૌથી મોટી સ્માર્ટફોન કંપની

સેમસંગે એપલને જોરદાર પરાજય આપ્યો છે. હા, સેમસંગ 2020 ના ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં યુ.એસ.ની સૌથી મોટી સ્માર્ટફોન વેચતી કંપની બની છે અને એપલને બીજા સ્થાને ધકેલી છે. છેલ્લા 3 વર્ષમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે સેમસંગે યુએસ સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં ટોચનું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. સ્ટ્રેટેજી એનાલિટિક્સના રિપોર્ટ અનુસાર સેમસંગ પાસે હાલમાં યુ.એસ. માં સ્માર્ટફોન માર્કેટનો 33.7 ટકા હિસ્સો છે, જે સૌથી વધુ છે. આ પછી એપલનો નંબર આવે છે અને પછી એલ.જીનો નંબર આવે છે.

જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર ક્વાર્ટરમાં સેમસંગના બજેટ સ્માર્ટફોન તેમજ Samsung Galaxy S20  સિરીઝ અને Galaxy Z Fold2 foldable ફોન્સમાં જબરદસ્ત વેચાણ જોવા મળ્યું છે, જેના કારણે તેણે યુએસ માર્કેટમાં પોતાનું વર્ચસ્વ દર્શાવ્યું હતું. છેલ્લા 3 વર્ષમાં આ પહેલી વાર છે, જ્યારે એપલને યુ.એસ. માં મોં મારવું પડ્યું અને દક્ષિણ કોરિયન કંપની સેમસંગનો જલવો દેખાઈ રહ્યો છે. જો કે, ઓક્ટોબર-ડિસેમ્બરના ક્વાર્ટરમાં ફરીથી એપલનું શાસન જોઈ શકાય છે, કારણ કે એપલની ફ્લેગશિપ સ્માર્ટફોન સિરીઝ આઇફોન 12 લોન્ચ થઈ ગઈ છે અને યુએસમાં તેનું બમ્પર વેચાણ શરૂ થઈ ગયું છે.

સ્ટ્રેટેજી એનાલિટિક્સ અનુસાર સેમસંગે ગત વર્ષ કરતા ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં યુએસ માર્કેટમાં સ્માર્ટફોનનું વેચાણ 6.7% વધાર્યું હતું, જે તેનો કુલ શેર 33.7% પર લઈ ગયો છે. તો અમેરિકન સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં એપલનો હિસ્સો 30.2 ટકા છે. એપલને આઈફોન 12 સીરીઝના સ્માર્ટફોન લોન્ચ કરવામાં વિલંબ સહન કરવો પડ્યો છે. તો એલજીનો યુએસ સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં 14.7 ટકા હિસ્સો છે.

વૈશ્વિક શેર વિશે વાત કરીએ તો વિશ્વવ્યાપી સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં સેમસંગનું વર્ચસ્વ જોવા મળે છે અને તેનો કુલ હિસ્સો 21.9% છે. આ પછી ચીની કંપની હ્યુઆવેઇ અને શાઓમી છે, જે 14.1% અને 11.9% છે. એપલ ચોથા નંબરે આવી ગયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top News
Business
Ashadeep Newspaper

ઘરેણાં વેચીને વકીલોની ફી ચૂકવી રહ્યો છું : અનિલ અંબાણી

। મુંબઇ । ચીનની ૩ બેન્કો દ્વારા લંડનની હાઇકોર્ટમાં દાખલ કરાયેલા કેસની સુનાવણીમાં મુંબઇથી વીડિયોલિંક દ્વારા હાજર રહેલા અનિલ અંબાણીએ

Read More »
News & Info
Ashadeep Newspaper

ભારતમાં બનાવવામાં આવી રહી છે કોરોનાની વેક્સિન, નાકથી આપવામાં આવશે રસીનાં ટીંપા

કોરોના વાયરસ સામે લડવા માટે દેશમાં પણ વેક્સિન તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. જેથી દેશનાં લોકોને આ ભયાનક બીમારીથી બચાવી

Read More »