2021થી ભારતમાં વેચાવા લાગશે Teslaની કાર, મંત્રી નીતિન ગડકરીએ કર્યું કન્ફર્મ

2021થી ભારતમાં વેચાવા લાગશે Teslaની કાર, મંત્રી નીતિન ગડકરીએ કર્યું કન્ફર્મ

ઇલેક્ટ્રિક વાહન કંપની ટેસ્લા (Tesla) 2021ની શરૂઆતમાં ભારતમાં ઇલેક્ટ્રિક કારનું વેચાણ શરૂ કરશે. કેન્દ્રીય માર્ગ પરિવહન અને હાઇવે પ્રધાન નીતિન ગડકરી (Nitin Gadkari) દ્વારા આ વાતની પુષ્ટિ થઈ છે. ટેસ્લા એલોન મસ્ક (Elon Musk)ની કંપની છે. ગડકરીએ એક પ્રોગ્રામમાં જણાવ્યું હતું કે ટેસ્લા આવતા વર્ષથી ભારતમાં કામગીરી શરૂ કરશે.

તેમણે દેશમાં ઇલેક્ટ્રિક કારો પર ભાર મૂક્યો અને કહ્યું કે ઘણી ભારતીય કંપનીઓ પણ ઇલેક્ટ્રિક વાહનો પર કામ કરી રહી છે. આ વાહનોની કિંમત ઓછી પડી શકે છે, પરંતુ તકનીકી રીતે તે ટેસ્લા વાહનોની જેમ અદ્યતન હશે. ગડકરીએ કહ્યું કે ટેસ્લા ભારતમાં પહેલા વેચાણથી કામગીરી શરૂ કરશે. ટેસ્લા કાર પર ભારતીયો તરફથી મળેલા પ્રતિસાદના આધારે તે પછીથી ભારતમાં કાર એસેમ્બલીંગ અને મેન્યુફેક્ચરીંગ કરવાનું વિચારી શકે છે.

એલોન મસ્કે પણ પુષ્ટિ આપી છે

રવિવારે ટેસ્લાના સીઈઓ એલોન મસ્ક ટ્વિટર પર ટ્વીટ કરતા દેખાયા, જેમાં ભારતમાં કંપનીની યોજનાઓ છે. ઓક્ટોબરની શરૂઆતમાં ટેસ્લાના સીઇઓ એલોન મસ્ક ભારત તરફથી એક ટ્વીટ પર પ્રતિક્રિયા આપતા સંકેત આપ્યો હતો કે કંપની 2021માં ભારત આવશે. ભારતમાં ટેસ્લા કારના ચાહકો લાંબા સમયથી આ કારોનું દેશમાં વેચાણ શરૂ થાય તેની રાહ જોઇ રહ્યા હતા. એલોન મસ્ક કહે છે કે ભારતમાં કાર મેન્યુફેક્ચરીંગમાં લાગુ શરતના 3૦ ટકા સામગ્રી સ્થાનિક હોવી જ જોઈએ, તેણે ટેસ્લાની ભારતીય બજારમાં આવવાની યોજનાઓને પાછળ ધકેલી દીધી છે.

659 બિલિયન માર્કેટ કેપ

ટેસ્લા વિશ્વના અગ્રણી કાર ઉત્પાદકોમાં સામેલ છે. કંપનીનું માર્કેટ કેપ હાલમાં 659 અરબ ડોલર છે. 2019ના ચોથા ક્વાર્ટરમાં ટેસ્લાની આવક 7.38 અરબ ડોલર રહી છે. 2020માં ટેસ્લાની વૃદ્ધિ ચાલુ છે. તાજેતરમાં કંપનીને એસ એન્ડ પી 500 ઈન્ડેક્સમાં સ્થાન મળ્યું છે.