1 મિનિટનો વીડિયો બનાવો અને દર મહિને 20 હજાર રૂપિયાથી વધુ કમાવો! આવી રીતે મેળવો તક

1 મિનિટનો વીડિયો બનાવો અને દર મહિને 20 હજાર રૂપિયાથી વધુ કમાવો! આવી રીતે મેળવો તક

જો તમે સોશિયલ મીડિયાથી પૈસા કમાવવા માંગતા હોવ, તો તમારા માટે એક સારા સમાચાર છે. જ્યાં તમે ઘરે બેઠા એક મોટી રકમ કમાઈ શકો છો. તમને વિશ્વના સૌથી મોટા સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ફેસબુક, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુટ્યુબ પર આ તક મળશે. તાજેતરમાં ફેસબુક એ કહ્યું હતું કે તે તેના પ્લેટફોર્મ પરના સામગ્રી નિર્માતાઓને જાહેરાત દ્વારા ટૂંકા ફોર્મ વીડિયોનું મુદ્રીકરણ કરવાની મંજૂરી આપશે. કંપનીએ કહ્યું કે ફેસબુક હવે સર્જકોને વધુ પૈસા કમાવવામાં મદદ કરશે. જ્યાં સર્જકો ટૂંકા વીડિયો બનાવીને જાહેરાત દ્વારા પૈસા કમાવવા માટે સક્ષમ હશે. કંપની આ માટે યોજના બનાવી રહી છે. આ સિવાય ફેસબુકે એમ પણ કહ્યું છે કે કઈ રીતે લોકો ફેસબુક પર કમાણી કરી શકે છે.

કંપની હવે સામાજિક નેટવર્ક્સ પર સામગ્રી નિર્માતાઓ માટે ડિમોનેટાઇઝેશન વિકલ્પમાં વધારો કરી રહી છે. કંપનીના જણાવ્યા અનુસાર ફેસબુક પર યુઝર્સ એક મિનિટ સુધી વીડિયો બનાવીને પૈસા કમાવવા માટે સક્ષમ હશે. જો કે, શરત એ છે કે આ એક મિનિટનો વીડિયો ઓછામાં ઓછી 30 સેકંડની જાહેરાત ચલાવવી આવશ્યક છે. તો ત્રણ મિનિટ અથવા વધુના વીડિયો માટે લગભગ 45 સેકંડની જાહેરાત બતાવવી જોઈએ. આનો અર્થ એ છે કે તમારા મનપસંદ નિર્માતાઓને તેમના વીડિયોમાંથી વધુ પૈસા મળશે. તમને જણાવી દઇએ કે અગાઉ ફક્ત ત્રણ મિનિટ અથવા વધુના વીડિયો પર લોકો જાહેરાતો સાથે કમાણી કરી શકતા હતા, જેમાં એક મિનિટ પહેલાં કોઈ જાહેરાત બતાવવામાં આવતી ન હતી.

કંપનીનું કહેવું છે કે વપરાશકર્તાઓને તેમના વીડિયોમાં છેલ્લા 60 દિવસમાં કુલ 6 લાખ વ્યૂની જરૂર પડશે. લાઇવ વીડિયોની નવી જાહેરાત સિસ્ટમ માટે લોકોએ 60,000 મિનિટનો વીડિયો જોવો આવશ્યક છે.

હાલમાં ઇન્સ્ટાગ્રામ એક મોટી બ્રાન્ડ તરીકે ઉભરી રહ્યું છે. સોસાયટીના તમામ દિગ્ગજો ઇન્સ્ટાગ્રામ પર જોડાઇને કરોડો અને કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરી રહ્યા છે. ઘણી હસ્તીઓ બ્રાન્ડ એસોસિએશનો દ્વારા ઇન્સ્ટાગ્રામ પર મોટી કમાણી કરી રહી છે. બ્રાન્ડ્સ આ નાના હસ્તીઓ અથવા વપરાશકર્તાઓ સાથે રોકડનો વ્યવહાર કરે છે. જો સોદો રોકડમાં છે, તો તેમનું પ્લેટફોર્મ સોદા અનુસાર કમિશનને બાદ કરે છે. અને જો બ્રાન્ડ આ પ્રભાવકોને કોઈ ભેટ આપે છે, તો પછી તેમનું પ્લેટફોર્મ બ્રાન્ડને ચાર્જ કરે છે. પ્રભાવકો પાસેથી કોઈ વધારાની ફી લેવામાં આવતી નથી. ફક્ત બ્રાંડ એસોસિએશનો જ નહીં, સામગ્રી નિર્માતાઓ પણ તેમની પોતાની એપ્લિકેશન વિના મૂલ્યે પૈસા કમાવી શકે છે. એપ્લિકેશન દ્વારા પ્રતિભામાંથી પૈસા કમાઇ શકાય છે.